รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ได้ร่วมกิจกรรมการฝึกอบรมหลักสูตรลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_PR-2565_220713_01.jpg)
เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2565 รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ได้ร่วมกิจกรรมการฝึกอบรมหลักสูตรลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา สหวิทยาเขตป้อมปราการ ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์
โดยภายในกิจกรรมได้ให้ความรู้แนวทางปฎิบัติในภาวะฉุกเฉินและภัยพิบัติ และสอนการปฐมพยาบาลเบื้องต้นเพื่อบรรเทาอาการบาดในขณะนั้น