รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมกับ บริษัท ธนากรผลิตน้ำมันพืช จำกัด ได้อบรมให้ความรู้พนักงานเกี่ยวกับโรคติดต่อไม่เรื้อรัง
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_PR-2565_220708_0.jpg)
เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2565 รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมกับ บริษัท ธนากรผลิตน้ำมันพืช จำกัด ได้จัดอบรมให้ความรู้พนักงานเกี่ยวกับโรคติดต่อไม่เรื้อรัง NCDs เพื่อเป็นแนวทางในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้ชีวิตประจำวัน และป้องกันไม่ให้เกิดความเสี่ยงในโรคดังกล่าว
โรงพยาบาลฯขอเป็นส่วนหนึ่งในการให้ความรู้และดูแลให้ทุกคนมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบูรณ์อยู่ตลอดเวลา