รพ. บางปะกอกสมุทรปราการ ออกหน่วยดูแลประชาชนที่มาร่วมกิจกรรม รณรงค์ คลองสวย น้ำใส ใส่ใจ รักษ์ทะเล
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_PR-2565_220615_0_01.jpg)
เมื่อวันที่ 24 พ.ค. 65 ที่ผ่านมา รพ. บางปะกอกสมุทรปราการ ออกหน่วยดูแลประชาชนที่มาร่วมกิจกรรม รณรงค์ คลองสวย น้ำใส ใส่ใจ รักษ์ทะเล บริเวณคลองสรรพสามิตและแม่น้ำเจ้าพระยา
โดยมีนายเจนเจตน์ เจนนาวิน รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานในการเปิดงาน พร้อมด้วยนายพิชัย แซ่ซิ้ม นายกสมาคมการประมงสมุทรปราการ และนายเจริญ สมุทรวารีกุล ประธานศาลเจ้าพ่อปากอ่าว ได้ร่วมมือกันจัดกิจกรรมดังกล่าวขึ้น
ภายในงานมีกิจกรรมการปล่อยปลา และปู ลงสู่แม่น้ำ พร้อมมีเรือชาวประมงร่วมมือกันเก็บขยะรอบบริเวณคลองสรรพสามิต เพื่อนำมาแลกขอที่ทางเจ้าหน้าที่ได้จัดเตรียมไว้ให้
รพ. ขอขอบคุณที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมกิจกรรม และดูแลอำนวยความสะดวกให้กับประชาชนที่มาร่วมงานในครั้งนี้