รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมกับ โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี ได้มีการตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ ATK
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_PR-2564_220222_12.jpg)
วันที่ 1-2 ธันวาคม 2564 รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมกับ โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี ได้มีการตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ ATK ให้เด็กนักเรียนทุกระดับชั้นก่อนเข้าเรียน ตามมาตรการที่กระทรวงศึกษาธิการกำหนด เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโควิด-19 ในโรงเรียน
ทั้งนี้หากพบผล ATK เป็นบวก ทางรพ.จะทำการตรวจซ้ำเพื่อยืนยันผลด้วยวิธี RT-PCR หากพบเชื้อสามารถเข้ารับการรักษาที่รพ.ได้ทันที