รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมสนับสนุนโครงการส่งเสริมคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้ด้อยโอกาส
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_230622_23.jpg)
วันที่ 26 พ.ค. 66 รพ.บางปะกอกสมุทรปราการ ร่วมสนับสนุนโครงการส่งเสริมคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้ด้อยโอกาส ประจำปีงบประมาณ 2566 ณ บริเวณสำนักงานเทศบาลตำบลพระสมุทรเจดีย์
ทั้งนี้ภายในงานได้มีการตรวจสุขภาพเบื้องต้น,ตรวจวัดสายตา ให้กับผู้สูงอายุโดยไม่มีค่าใช้จ่าย มีกิจกรรม Workshop ทำอาหารสุขภาพง่ายๆ ได้ที่บ้านจากทีมโภชนาการของรพ. และให้ความรู้เรื่องโรคต้อต่างๆ จาก นายแพทย์ศิริชัย ลีวรรณนภาใส รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลฯ ทางโรงพยาบาลฯขอขอบคุณที่มอบความไว้วางใจให้ รพ.ได้เป็นส่วนหนึ่งในการจัดกิจกรรมและดูแลสุขภาพให้กับผู้ที่มาร่วมงานในครั้งนี้