รพ.ในเครือบางปะกอก ได้ออกหน่วยตรวจสุขภาพเบื้องต้นให้กับตัวแทนประกัน AIA ณ ศูนย์ศุภาคาร
![](http://www.bpksamutprakan.com/upload/LINE_ALBUM_230622_17.jpg)
เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2566 ที่ผ่านมา รพ.ในเครือบางปะกอก ได้ออกหน่วยตรวจสุขภาพเบื้องต้นให้กับตัวแทนประกัน AIA ณ ศูนย์ศุภาคาร โดยภายในงานได้มีกิจกรรมตรวจวัดความดัน , เจาะเบาหวาน , ตรวจวัดสายตา (โดยไม่มีค่าใช้จ่าย) และมอบของที่ระลึกให้กับตัวแทนประกันที่เข้าอบรม
ซึ่งครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นพ.ภานุพงศ์ พงศ์หว่าน แพทย์ Cardiology รพ.บางปะกอก3 ให้ความรู้เรื่องหลอดเลือดหัวใจและ Heat stroke
โรงพยาบาลบางปะกอกสมุทรปราการขอเป็นส่วนหนึ่งในการดูแลให้ทุกคนมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบูรณ์อยู่ตลอดเวลา